Trao quà tết cho gia đình thuộc hộ nghèo, hộ cận nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhân dịp Tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024
Nhân dịp Tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024 sắp tới, ngày 12/01/2024 UBMTQ huyện Hạ Hòa tổ chức chương trình trao tặng quà Tết cho các gia đình thuộc hộ nghèo, hộ cận nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của xã Yên Luật. Tới dự có đồng chí Hoàng Công Thủy – Phó Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam, lãnh đạo các phòng và chuyên viên cao cấp UBTWMTTQ Việt Nam; Về phía tỉnh Phú Thọ có đồng chí Nguyễn Trung Kiên – UVBTV Tỉnh ủy, trưởng ban nội chính Tỉnh ủy, bà Nguyễn Thị Phương - Phó chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh Phú Thọ; Lãnh đạo huyện Hạ Hòa có đồng chí Lưu Quang Huy - UVBCH đản bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Nguyễn Ngọc Anh - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Ngô Anh Vũ - UVBTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, đồng chí Đỗ Thị Phong - UVBTV Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện Hạ Hòa.
![](/Portals/33/di%20biu_1.jpg)
![](/Portals/33/di%20biu%20%282%29_1.jpg)
Nhằm giúp đỡ các gia đình thuộc hộ nghèo, cận nghèo và hộ có có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong dịp tết Nguyên Đán, chương trình đã tổ chức trao 100 suất quà cho 100 gia đình của xã Yên Luật, mỗi suất quà trị giá 1.200.000 đồng, trong đó 1.000.000 đồng tiền mặt và 200.000 đồng quà tặng. Các phần quà do Quỹ vì người nghèo của TWMTTQ Việt Nam và Công ty cổ phần Giao hàng tiết kiệm tài trợ.
![](/Portals/33/thu%20-%20cty.jpg)
Đồng chí Hoàng Công Thủy – Phó Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam trao quà tết cho các gia đình thuộc hộ nghèo, hộ cận nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
![](/Portals/33/kien.jpg)
Nguyễn Trung Kiên – UVBTV Tỉnh ủy, Đồng chí Lưu Quang Huy - UVBCH đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện trao quà tết cho gia đình.
![](/Portals/33/da%20phuong.jpg)
Đồng chí Hà Quang Huy - Bí thư Đảng uỷ xã, đồng chí Trần Quốc Toản - Phó bí thư Đảng uỷ - Chủ tịch UBND xã trao quà cho các gia đình.
Phát biểu tại buổi trao quà, đồng chí Hoàng Công Thủy – Phó Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam đã gửi tới các gia đình lời chúc sức khỏe, đón tết vui tươi đầm ấm và mong các gia đình bước sang năm mới sẽ nỗ lực vươn lên trong phát triển kinh tế từng bước thoát nghèo, ổn định cuộc sống. Đồng thời đồng chí đề nghị chính quyền địa phương tiếp tục phát huy kết quả đã đạt được, quan tâm hơn nữa đến đời sống nhân dân, nhất là gia đình chính sách và hộ có hoàn cảnh khó khăn để nhân dân đón tết thật vui tươi, hạnh phúc.
![](/Portals/33/thu.jpg)
Đồng chí Hoàng Công Thủy – Phó Chủ tịch Ủy ban TWMTTQ Việt Nam phát biểu tại chương trình trao quà Tết.
Chương trình tăng quà Tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn là hoạt động có ý nghĩa thiết thực thể hiện truyền thống tương thân, tương ái, sự quan tâm nhằm chia sẻ khó khăn, góp phần động viên, tạo động lực để hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống, giúp các gia đình đón Tết cổ truyền đầm ấm và đủ đầy hơn./.